Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Blogu Rasmi ya Ofisi ya Makamu wa Rais

Tanzania yasisitiza uhamasishaji kupatikana kwa fedha za kulinda Bahari
Oct 07, 2026
Tanzania yasisitiza uhamasishaji kupatikana kwa fedha za kulinda Bahari
Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Rais Dkt. Richard Muyungi ametoa wito huo leo Oktoba 07, 2026 akifungua Kikao cha Kitaifa cha Pointi za Kitaifa kabla ya Kikao cha 12 cha Mkutano wa Vyama vya Mkataba wa Nairobi (COP12) unaoendelea jijini Dar es Salaam.
Na Robert Hokororo

Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Rais Dkt. Richard Muyungi ametoa wito huo leo Oktoba 07, 2026 akifungua Kikao cha Kitaifa cha Pointi za Kitaifa kabla ya Kikao cha 12 cha Mkutano wa Vyama vya Mkataba wa Nairobi (COP12) unaoendelea jijini Dar es Salaam.

 

 

 

==============================================================================================================

Tanzania imetoa wito wa uhamasishaji mkubwa wa rasilimali za kifedha kutoka kwa washirika wa maendeleo, taasisi za fedha na sekta binafsi ili kusaidia kulinda Bahari ya Hindi Magharibi na kusaidia matumizi endelevu ya rasilimali zake.

Wito huo umeotolewa na Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Rais Dkt. Richard Muyungi ametoa wito huo leo Oktoba 07, 2026 wakati akifungua Kikao cha Kitaifa cha Pointi za Kitaifa kabla ya Kikao cha 12 cha Mkutano wa Vyama vya Mkataba wa Nairobi (COP12) unaoendelea jijini Dar es Salaam.

Dkt. Muuyungi alieleza kuwa shinikizo linaloongezeka kwenye mifumo ikolojia ya baharini na pwani linahitaji nchi kutazama zaidi ya vyanzo vya fedha vya kitaifa na vya kawaida.

"Kiwango cha changamoto za mazingira zinazokabili Bahari ya Hindi Magharibi kinahitaji rasilimali zaidi ya kile ambacho vyanzo vya kitaifa na vya kawaida vinaweza kutoa pekee," Dkt. Muyungi alisema.

Aidha, alisema kuwa nchi zinapaswa kuimarisha ushirikiano na washirika wa maendeleo, taasisi za fedha na wawekezaji binafsi ili kufadhili ahadi chini ya Mkataba wa Nairobi, hasa wakati eneo hilo linakabiliwa na changamoto zinazoongezeka kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa, uchafuzi wa baharini, upotevu wa bayoanuwai, unyonyaji usio endelevu wa rasilimali za baharini na uharibifu wa pwani.

Mipangilio
Marekebisho ya Mandhari
Marekebisho ya Maandishi

slot gacor